Chủ tịch Hồ Chí Minh: “Dân quân tự vệ và du kích là lực lượng của toàn dân tộc, là một lực lượng vô địch, là bức tường sắt của Tổ quốc, vô luận kẻ địch hung bạo thế nào hễ đụng vào lực lượng đó, bức tường đó, thì địch nào cũng phải tan rã”.

Trong tình trạng khẩn cấp huấn luyện Dân quân tự vệ được quy định như thế nào?

Trong tình trạng khẩn cấp huấn luyện Dân quân tự vệ được quy định như thế nào?

    Huấn luyện quân sự, giáo dục chính trị, pháp luật, hội thi, hội thao, diễn tập cho Dân quân tự vệ trong tình trạng khẩn cấp được quy định như thế nào?

    Ảnh minh họa 

    Trả lời:

      Tại khoản 2 Điều 28 Luật Dân quân tự vệ 2019 quy định: Trong tình trạng khẩn cấp về quốc phòng, tình trạng chiến tranh, Dân quân tự vệ được huấn luyện quân sự, giáo dục chính trị, pháp luật phù hợp với yêu cầu nhiệm vụ quốc phòng, an ninh và tình hình của địa phương, cơ quan, tổ chức.




    159


    Nội dung chính

      Tin mới