Chủ tịch Hồ Chí Minh: “Dân quân tự vệ và du kích là lực lượng của toàn dân tộc, là một lực lượng vô địch, là bức tường sắt của Tổ quốc, vô luận kẻ địch hung bạo thế nào hễ đụng vào lực lượng đó, bức tường đó, thì địch nào cũng phải tan rã”.

Yêu cầu hội thi, hội thao Dân quân tự vệ?

Yêu cầu hội thi, hội thao Dân quân tự vệ?

    Yêu cầu hội thi, hội thao Dân quân tự vệ?


    Trả lời:

    Tại khoản 2 Điều 8 của Thông tư số 69/2020/TT-BQP quy định:

    a) Nội dung hội thi, hội thao phải phù hợp với chương trình, sát với tình hình, nhiệm vụ của từng địa phương, cơ quan, tổ chức; đúng phân cấp tổ chức theo quy định tại Thông tư này và sự chỉ đạo, hướng dẫn của cấp có thẩm quyền;

    b) Chuẩn bị đầy đủ, tổ chức chặt chẽ, khoa học, hiệu quả, an toàn, tiết kiệm.


    Nội dung chính

      Tin mới